
MAONO:
Kituo kuu cha chaguo cha utatuzi mbadala  wa mizozo.

UTUME:
Kutambuliwa kama Kituo cha utatuzi  ya Kibiashara za kimataifa na utatuzi mbadala wa migogoro kupitia utoaji wa michakato ya ubora na ubunifu.

JUU YETU:
Kukuza na kusimamia utatuzi wa kibiashara ya kimataifa na njia zingine mbadala za utatuzi wa mizozo.

MAADILI YA MSINGI:
•	 Uadilifu bila Upendeleo	
•	 Usiri	
•	 Uadilifu 
•	 Ufanisi na Ufanisi

S /
NAMBALI

HUDUMA MAHITAJI MALIPO (KES) RATIBA YA NYAKATI

UTAWALA WA MIGOGORO
1. Kujibu maombi ya kuorodhesha kwenye Paneli za Msuluhishi / Mpatanishi Ushahidi wa nakala ngumu / laini ya programu kamili iliyofanywa kwa 

Kituo
 Bila Malipo Siku 1 ya kazi

2. Kupitia orodha ya Paneli mara kwa mara Kanuni na Viwango vya mazoezi  Bila Malipo Siku 2 za kazi 

3. Inasindika maombi mapya ya kuorodhesha kwenye Paneli za Msuluhishi / 
Mpatanishi

Jaza maombi kamili ya orodha ya jopo  Bila Malipo Miezi 3 

4. Kujibu maombi ya Usuluhishi / Usuluhishi Ushahidi wa maombi kamili na nyaraka zilizowasilishwa  Bila Malipo Siku 2 za kazi 

5. Kufungua na kusasisha faili za kesi Ushahidi wa maombi na nyaraka zilizowasilishwa  Bila Malipo Siku 1 ya kazi

6. Kusimamia usuluhishi na upatanishi chini ya sheria za NCIA au uteuzi wa sheria 
zisizo za NCIA

Ushahidi wa ombi na nyaraka zilizowasilishwa Kama 
ilivyoidhinishwa na 
Ratiba 

Kulingana na sheria za usuluhishi na 
Usuluhishi wa NCIA

7. Kutoa msaada wa ushauri, kiufundi na kiutawala unapoombwa na vyama Ushahidi wa ombi uliwasilishwa Kama 
ilivyoidhinishwa na 
Ratiba 

Kulingana na sheria za usuluhishi na 
Usuluhishi wa NCIA

8. Kutoa msaada wa sekretari kwa Korti ya Usuluhishi Ushahidi wa ombi la kutajwa Mahakamani 
Maagizo ya Mahakama 

Kulingana na ratiba 
iliyoidhinishwa

Kulingana na sheria za Usuluhishi za NCIA 
& sheria za korti ya Arbitral

9. Kuhakikisha udhibitisho wa maagizo, maagizo na uamuzi wa mahakama, 
Mahakama na Msajili na tuzo

Amri, maelekezo, maamuzi na tuzo.  Bila Malipo Siku 2 za kazi 

MAFUNZO & KUJENGA UWEZO
10. Kufanya orodha juu ya ukamilifu wa Maombi ya Mafunzo yaliyofanywa kwa 

Kituo hicho 
Ushahidi wa matumizi ya nakala ngumu / laini iliyofanywa kwa Kituo 
hicho 

 Bila Malipo Saa 1 baada ya kupokea. 

11. Uthibitisho wa malipo ya ada zinazohitajika kwa Huduma za Mafunzo Ushahidi wa hundi za hundi / benki na shughuli za MPESA kwa niaba 
ya Kituo hicho
 

 Bila Malipo Siku 2 za kazi.

12. Utoaji wa cheti cha mafunzo Ufanisi wa alama zinazohitajika kwenye tathmini kama ilivyoainishwa 
kwa kila mafunzo 

 Bila Malipo Siku 30 tangu kupokea tathmini kutoka 
kwa mkufunzi 

13. Kujibu maombi ya kushiriki katika Mashindano ya Moot. Ushahidi wa maombi ya kushiriki katika Mashindano ya Moot  Bila Malipo Siku 1 ya kazi.

14. Kufanya orodha juu ya ukamilifu wa ombi la kushiriki katika Mashindano ya 
Moot. 

Ushahidi wa matumizi ya nakala ngumu / laini iliyofanywa kwa Kituo 
hicho 

 Bila Malipo Saa 1 baada ya kupokea. 

USIMAMIZI WA UGAVI
15. Utoaji wa hati za zabuni Tangazo la zabuni Malipo ya 1,000 na  

Bila Malipo wakati 
unapakuliwa

Baada ya kupokea malipo isipokuwa 
kupakuliwa

16. Ufunguzi wa Zabuni Wajumbe wa Kamati ya Kufungua Zabuni ya Adhoc na wawakilishi wa 
zabuni (hiari)

 Bila Malipo Zabuni iliyozuiliwa: Ndani ya siku 7
Fungua zabuni: ndani ya siku 14

17. Tathmini ya zabuni Zabuni ziliwasilishwa, dakika za kamati ya kufungua Zabuni na kuteua 
Wajumbe wa Kamati ya Tathmini ya Zabuni ya Adhoc

 Bila Malipo Ndani ya siku 30 tangu tarehe ya kufunga

18. Tuzo ya Zabuni Mzabuni aliyehitimu kulingana na vigezo vya tathmini  Bila Malipo Siku 1 ya kufanya kazi baada ya idhini ya 
maoni ya wataalamu

19. Uwasilishaji wa bidhaa na huduma Nakala nakala ya LPO / LSO, noti ya Uwasilishaji na ankara  Bila Malipo Siku 7 za kazi baada ya utoaji wa LPO

HUDUMA ZA KUUNGA MKONO KWA SHIRIKA
20. Kufanya malipo kwa wasambazaji wa bidhaa na huduma Kupokea ankara za asili zinazoungwa mkono na hati zote husika.  Bila Malipo Siku 14 za kazi 

21. Kuongeza ankara kwa wateja na utoaji wa risiti Ombi rasmi la maandishi kutoka kwa kitengo / idara husika.  Bila Malipo Siku 2 za kazi

22. Ajira na Uwekaji Kazi •	 maombi ya maandishi ya nafasi zilizotangazwa
•	 Ripoti ya mahojiano
•	 Ofa iliyosainiwa ya uteuzi
•	 Ripoti ya uwekaji

 Bila Malipo Ndani ya miezi 5

KWA UJUMLA
Uhifadhi wa vyumba vya kusikia Kupokea ombi na mtumiaji ndani ya siku 5 mapema inayoonyesha 

hapana. ya
Washiriki na huduma zinazohitajika.

 Bila Malipo	 Siku 1

Simu zote zitapokelewa na kuhudumiwa haraka
kama ni vitendo

Rudisha simu mara moja juu ya utambuzi  Bila Malipo Haraka iwezekanavyo

Azimio la Malalamiko ya Umma	 Malalamiko yaliyoandikwa na nyaraka zote zinazounga mkono  Bila Malipo Siku 22

HATI YA KUFIKISHA
HUDUMA KWA WATEJA

HUDUMA ZA NYONGEZA ZINAPEWA

Tunafurahi kutoa huduma za kuongezea

Huduma					                    				    Malipo na ratiba ya nyakati

•	 Huduma za unukuzi		                             		  Kulingana na ratiba iliyoidhinishwa na ombi

•	 Mkutano wa video			                 				   Kulingana na ratiba iliyoidhinishwa na ombi

•	 Wi-Fi				                               				    Kulingana na sera inayotumika

•	 Nyenzo rejea za wageni	                    			   Kulingana na sera inayotumika

•	 Chumba cha kupumzika cha watendaji		  Pongezi

Kituo kimejitolea kudumisha huduma bora na inayolenga wateja. Kuna taratibu za utunzaji wa malalamiko ya wateja na wateja 
ambayo Kituo kinazingatia katika kushughulikia malalamiko.

Huduma yoyote ambayo hailingani na hapo juu au mfanyakazi yeyote ambaye hatimizi kujitolea kwa adabu na ubora katika 
huduma inapaswa kuripotiwa kwa:

Msajili / Mkurugenzi Mtendaji
Kituo cha Usuluhishi cha Kimataifa cha Nairobi
Nyumba ya Benki ya Ushirika, Ghorofa ya 8, Haile Selassie Avenue 
PO Box 548-00200 Nairobi | Tovuti: www.ncia.or.ke 
Kwa malalamiko na / au Pongezi Simu: +254 115 008170 | Barua pepe: feedback@ncia.or.ke
Kwa maswali ya jumla Simu: +254 771 292 055 | Barua pepe: Info@ncia.or.ke

Baadaye,
Ikiwa Hauja ridhika na njia ambayo malalamiko yako yameshughulikiwa kuwa huru kuwasiliana: -

Katibu wa Tume / Afisa Mtendaji Mkuu
Tume ya Haki ya Utawala
Ghorofa ya 2 West End Towers, Njia ya Waiyaki, Westlands 
SLP 20414-00200 Nairobi | Simu: + 254 (020) 2270000
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke | Tovuti: www.ombudsman.go.ke

Mr. Lawrence N. Muiruri
Msajili/Mkurugenzi Mtendaji              

Sahihi:..........................................................................Tarehe:........................................................28Th Januari, 2021


